.
CLB thành viên VDT Bắc Cali
1 ... 11, 12, 13, 14, 15 - bottom
Chào mọi người
Em 21 tuổi, sống ở San Jose, chưa 1 mối tình nào vắt vai, chính xác hơn là chưa 1 lần lầm lỡ, đến Mỹ đc 1 năm , những ai tuổi như em mới qua người thì làm hãng, người thì phục vụ nhưng công việc không ổn định , hoặc đợi 1 năm để đến College. Sống ở Mỹ mà không có bằng cấp thì thật là khó khăn. Em xin giới thiệu 1 trường học tên là San Jose Job Corp (SJJC) , theo em biết thì ở CA thì có 2 trường , 1 là LA , 2 là SJ , mấy bang khác cũng có nhưng em ko rõ, vậy SJJC là gì
1. SJJC là trường do chính phủ hỗ trợ 100% cho những ai 16 đến 24 tuổi ( công dân hoặc thường trú nhân của Mỹ ). Tại đây các bạn sẽ được học nghề và High school ( nếu chưa có )
2. Ai học ở đây có 2 lựa chọn , sống trong dorm hoặc không
3. Ngày ăn 3 bữa , sữa uống thay nước
4. Có rất nhiều hoạt động vui chơi trong trường
5. Cứ mỗi 2 tuần đc phát 25$ sài vặt
Còn rất nhiều mà em ko thể nói hết trên này đc , ai muốn học hay có người quen thì giới thiệu dùm em , muốn biết rõ thêm lên google search San Jose Job Corps. Số fone của em là 4086490440 , trước khi gọi nhắn tin cho em , vì em thấy số lạ em sợ quảng cáo
Em có người Ba mới qua , đang cần kiếm job bánh mì hoặc nghề gì cũng đc
Em cảm ơn mọi người

575576 top -
Xin chào mọi người !
Em ở Vn chuẩn bị qua mỹ, gia đình chồng em cũng ở bắc cali, Vì muốn ở riêng nên chồng em dang tìm nhà cho thuê 2 phòng giá rẻ chút vì có thêm đứa con nhỏ nên cần 2 phòng , ở gần đường mayall ct hoặc 680 thì càng tốt. Các Anh chị nào ở bắc cali nếu biết thì chỉ giúp dùm em. em vô cùng cảm ơn

577179 top -
Khi nào đến Mỹ , nói với người nhà lấy báo Thằng Mõ , có nhiều thông tin cho thuê nhà lắm

577312 top -
xin chào
Em qua mỹ hơn 2 tháng rồi,đã nhận social , và cũng nhận thẻ xanh 10 năm.Em có thắc mắc là khi nhập cảnh vào mỹ, lúc làm thủ tục tại sân bay mỹ, họ nói sẽ cấp thẻ xanh 2 năm và đưa cho em 1 tờ giấy trước thời hạn 2 năm khoảng 3 tháng em phải đi làm thẻ xanh 10 năm. Bây giờ em nhân thẻ xanh là 10 năm , vậy là sao? Vay trươc khi thoi han the xanh dươc 2 nam em co nen di lam đơn xin lai the xanh 10 năm kg
Xin Chân thành cảm ơn sự phúc đáp

579160 top -
Xin chào các cô chú và anh chị !
Em vừa từ Virginia move qua San Jose dc 2 ngày , em chỉ đi 1 mình , gia đình vẫn còn ở Virginia.
Em đang tìm việc làm , em có tìm việc online thì thấy các công ty làm về điện tử có tuyển nhân viên ( em cũng có nop đơn và chờ gọi.
Em hiện đang ở chung phòng với ông anh , phòng chỉ cho 1 người thuê , em du dinh o vài ngày rùi minh kiem phòng thuê ở và tim viec làm. ( san jose zipcode : 95132 ).
.
Em cần các cô chú và anh chị tư vấn về việc : em mún đổi địa chỉ + bằng lái xe từ Virginia - California. và em ko biết thời hạn để mình doi là 30 ngày hay phải làm ngay trong tuần đầu tiên mình qua California.
Em có tìm phòng cho thuê trên báo http://thangmoonline.net/ mà vẫn chưa có và quá xa chổ em đang ờ nhờ phòng của ông anh.(em van chua có xe , em du dinh take bus vài tháng và kiem tien mua used car ).

XIN CÁM ƠN CÁC CÔ CHÚ VÀ ANH CHỊ RẤT NHIỀU !

580619 top -
con có thể đến địa chỉ 20 Harrriet ave san jose có phòng rẻ và hướng dẫn con đổi bẳng lái.gặp bác Nguyện

580661 top -
Con cám ơn bác nhiều !
Để con mượn xe của người nhà hoặc nhờ người nhà chỉ đường chạy.........
Thật là may mắn dia chi con ở nhờ phòng ông anh :Swanston Way, San Jose, CA 95132 đến 20 Harriet Ave, San Jose, CA 95127 ( bác cho con dia chỉ có gần 6 miles chạy xe khoãng 15 mins.
Hiện giờ con đang fill out application cho hãng Flextronics International, 847 Gibraltar Drive, Milpitas, CA 95035 ( Areotek đứng ra làm Staffing cho Flextronic.)
Con ko biết là bác có thể cho con xin số phone của bác được ko , số phone của con là : 571-446-9321 , con tên HÀO.
CÁM ƠN CÁC CÔ CHÚ VÀ CÁC ANH CHỊ RẤT NHIỀU !

580669 top -

Chào bạn,
Hiện tôi đang ở Vietnam, vài hôm nửa sẻ về lại Mỹ tôi sẻ liên lạc vói bạn để giúp đỏ bạn thiết thực hơn

580963 top -
Con cám ơn Chú nhiều !
Chúc các cô chú và anh chi nhiều sức khoẻ !

581004 top -
Cam ơn chú Nguyên và chú Chương nhiều......
Hẹn gap lại chú bên San Jose !

581689 top -
chào con ,chú Nguyên thì qua Mỹ rồi còn chú thì ngày 5/7 mới qua lại tại nhà chú Nguyên ,chúc con mọi việc tốt đep.

581953 top -
Cám ơn Chú Chương và Chú Nguyên rất nhiều !
con đã xong viec check background và thứ 2 ( 06/01) này đi làm bên hãng điện tử.
CHÚC CÁC CÔ CHÚ VÀ ANH CHI NHIỀU SỨC KHOẺ !

582786 top -
xin đăng ký thành viên mợi
Mình vừa mới đến San jose, CA 95148; Mong quý anh chị hướng dẫn thông tin học thi lý thuyết bằng lái xe tại San Jose.
Điện thoại: +1(669) 2628640; Email:[email protected]
Trân trọng

586663 top -
Xin chào Anh chị CLB thành viên Bắc Cali cho em xin gia nhập group. Mẹ em mua báo thằng mỏ mà chưa tìm được nhà thuê ưng ý gần chợ Lion , anh chị có ai ở gần đó mà cho thuê 2 phòng hoặc apartment 1-2 phòng thì giúp dùm em ( không biết giá cả thế nào ), kinh tế Cali đang lên nên nhà thuê đắt quá so với người mới qua như nhà em. Thanks

587204 top -
7.4 Triệu Chủ Nhà: Nợ Cao Hơn Trị Giá Nhà
Posted by TuPhan
LOS ANGELES, Calif.–Giá nhà đang tăng cao, kinh tế đang cải tiến… nhưng nan đề có nơi vẫn đè nặng: 7.4 triệu người vay tiền mua nhà đang bị “ngập nước” tính vào cuôi tháng 6-2015, theo phúc trình của RealtyTrac.

Định nghĩa ngập nước theo công ty nghiên cứu thị trường địa ốc này có nghĩa là: tiền đang nợ vay nhà ít nhất 25% cao hơn trị giá thị trường căn nhà đó trong khu vực.

Hiện nay hơn 13% tổng số các căn nhà đang còn nợ tiền nhà rơi vào trường hợp này, như thế là “nợ nhà ngập nước” có tăng một chút so với quý đầu năm nay.

Tại sao giá nhà tăng, mà ngập nước được? Vấn đề là, thống kê chung hết là tính theo mức trung bình. Nhưng khi tính riêng từng căn nhà, vẫn là khác.

Nghiên cứu của Weiss Residential Research phân tích về các khu vực điạ phương và thấy rằng gần phân nửa số nhà trong các thị trường hàng đầu Hoa Kỳ thực ra là mất trị giá (giá giảm).

Những căn nhà lớn, giá đắt nằm ở thị trường lâu hơn, khó bán, nên phải hạ giá, trong khi các nhà nhỏ với 2 phòng ngủ bán chạy hơn, theo Weiss.

Con số người vay nợ nhà bị ngập nước như thế là tăng 2 quý liên tục, nhưng vẫn thấp hơn 1 năm trước, khi đó hơn 17% người vay nợ nhà bị ngập nước trầm trọng

587368 top -
CLB thành viên VDT Bắc Cali
1 ... 11, 12, 13, 14, 15

Danh sách CLB thành viên VDT Bắc Cali

01. blackdoggy
02. khanhtran
03. minh0349
04. dongqk
05. bluesky2007
06. thuha
07. embuon808
08. vinh347b