.
Câu lạc bộ F4 - Ngày ưu tiên năm 2003
1 ... 183, 184, 185, 186, 187, 188, 189, 190 - bottom

GĐ mình PD ngày 15/9/2003 mới phỏng vấn sáng nay cũng đã thành công. Nhờ xem hướng dẫn của các anh chị trên diễn đàn mà hồ sơ đầy đủ không phải bổ túc gì thêm. Câu hỏi dành cho gia đình cũng đơn giản như các trường hợp của anh chị ở trên, chia sẻ cho các gđ F4 đi sau yên tâm phần nào. Một lần nữa xin cảm on VietDitru!

601040 top -

Sáng nay gd mình pv sau 2 gia đình của 2 đứa em, nhưng chỉ gd mình yêu cầu bổ túc hồ sơ ( thêm nguoi đồng bảo trợ ) với lý do: vợ chồng em gái của mình bảo trợ lần này nhiều ngươi... Có 1 chút hụt hẩng nhưng vẫn vui vì buổi pv tốt đep.
Nếu gd ae nào đi nhiều như ae mình nên chú ý điều này, mặc dù tài chính đủ điều kiên...

601058 top -
Mong bạn vptrinh có thể nói rõ chi tiết hơn được không vậy vì nhà mình cũng có tới 3 gia đình (3 bộ hồ sơ) giống nhà bạn. Thông tin chia sẽ của bạn sẽ giúp cho nhiều người giống trường hợp như vậy lắm. Mong tin từ bạn. Cám ơn bạn nhiều

601065 top -

Congrats các member đã PV thành công @lan686,@conheoluoi,@khigia135,@quannguyen và một @ miền biển, anh doanchin, Và cũng xin chúc mừng một số anh, chị ngoài diển đàn nhưng sinh hoạt trong group Vdt Sagon đã get pink thời gian vừa qua.
To @vptrinh, vấn đề của bạn nếu có người đồng bảo trợ thì bổ túc là ok thôi. Mình biết có 1 trường hợp người bảo lãnh trúng số triệu đô mà nhân viên phỏng vấn vẫn từ chối đương đơn chính, bắt phải có người đồng bảo trợ mới cấp visa.
To @tommy10, vấn đề ở đây là tùy vào quyết định của nhân viên lãnh sự lúc PV, nếu họ cảm thấy sự bảo trợ có sự rỏ ràng, minh bạch và số người được bảo lãnh không phải là gánh nặng của nước Mỹ sau này thì họ sẽ Ok
Lưu ý thêm mọi người đi PV đợt sau là cần có bộ thuế mới năm 2015 (1040 & W2) nhé. 1 Tv của group mình bị giấy xanh vì thiếu W2 đấy.
Thanks bạn oanhvas, chúc F3-2005 các bạn thẳng tiến nhé

601067 top -

Chúc mừng quannguyen và doanchin đã PV thành công. Chúc gia đình của hai bạn sớm hoà nhập cuộc sống tại Mỹ trong tương lai nhé.

p/s: doanchin sẽ định cư ở tiểu bang nào của nước Mỹ?

601070 top -

Chúc mừng quannguyen và doanchin.

601074 top -

Congrats anh quannguyen & doanchin! :)

601077 top -

doanchin và quannguyen xin chân thành cảm ơn đến các anh chị em VDT trong thời gian qua đã nhiệt tình hỗ trợ và giúp đỡ. Trong thời gian này 2 anh em chuẩn bị mua Trâu và lưỡi cày qua Mẽo sử dụng nè hihi.

Thân chào tất cả các bạn...

601095 top -
hi ACE trên diễn đàn, nhà mình interview ngày 7/9, bổ sung I 184 va I 184A bản photocopy cho những thành viên đi theo vào ngày 8/9. Họ welcom gđ mình và giữ passport để cấp visa và đăng ký EMS. Cám ơn diễn đàn trong thời gian qua đã giúp mình phần nào trong việc chuẩn bị hồ sơ. Có ai biết bao nhiêu ngày sẽ có visa gởi về không vây?

601098 top -

Chúc mừng quannguyen và gia đình nha!

601101 top -

@huongnguyensb.gia dình mình pv 1/9 đăng ký EMS hoa tốc và có visa vào ngày 8/9 sau 4 ngày làm viêc.và mình đã mua vé máy bay của bayou(mình thấy bayou bán vé máy bay giá rất tôt và hướng dẫn rất tận tình ).

601107 top -
Bên vn có 2 hộ gia đình fv chung ngày 6/9, gia đình người e phỏng vấn trước gia đình người anh khoảng 1 tiếng. Check CEAC, thấy visa người e được cấp 7/9 (issued), người anh được cấp 8/9. Ngày 9/9 người e đã nhận được visa (không đăng ký hoả tốc), người anh thì sáng 10/9 vẫn chưa nhận được visa (mặc dù có đăng ký hoả tốc ). Do vậy, tôi thấy nếu các bạn ở TPHCM thì không cần đăng ký hoả tốc ,uổng phí tiền dịch vụ này.

601113 top -
@lan686.đúng là chúng ta k nên phí tiền đăng ký hoả tốc.nếu chúng ta k cần gấp.riêng mình vì muốn cho 2 đứa nhỏ qua học liền và nghe nhân viên ems nói từ 5-7 ngày mới có visa (cái này hên xui )nên mình mới đăng ký hoả tốc và mua vé máy bay di ngáy 20/9.rẻ hơn 80usd (nói thật chưa có visa tâm lý ai cũng k dám mua vé máy bay).

601119 top -

đúng la hên xui mọi người ah. mình theo dõi trên web thì thấy giờ hồ sơ nhà mình đang được xử lý...thanks mọi người nhiều.

601166 top -
Chiều hôm qua mình đã bổ túc thêm giấy người đồng bảo trợ và đã được chấp thuận cấp visa. Nhưng tháng năm mong chờ nay đã thành công, Cám ơn con thuyền VDT đã cùng đồng hành...
Chúc các ae săp tới có niềm vui và chúc cho VDT luôn mãi là "kim chỉ nam" cho mọi người đinh cư...

601223 top -
Câu lạc bộ F4 - Ngày ưu tiên năm 2003
1 ... 183, 184, 185, 186, 187, 188, 189, 190

*INTERVIEW LIST*

ImageImage

Updated 4/11/2016
PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
6879 Amherst St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Thông tin LSQ: Bộ phận Thị thực Định cư giới hạn giờ mở cửa buổi chiều trong tháng 12/2017.

Từ nay đến hết tháng 12, Bộ phận Thị thực Định cư sẽ chỉ mở cửa làm việc buổi chiều các ngày 12, 18, 19, 21, 26 và 28. Các đương đơn đã phỏng vấn và nhận được giấy xanh Lãnh Sự Quán yêu cầu bổ túc hồ sơ có thể đến nộp giấy tờ từ 1:00 đến 2:00 giờ chiều các ngày nêu trên. Chúng tôi thành thật xin lỗi về sự bất tiện này. Bộ phận Thị thực Định cư sẽ trở lại lịch làm việc buổi chiều như thường lệ vào tháng Một, từ 1:00 đến 2:00 giờ chiều các ngày làm việc trong tuần, không kể thứ Tư và ngày lễ, trừ khi chúng tôi có thông báo khác.

Image
Image
Image

Image

Updated 04/11/2016