.
Hồ Sơ K1 - hongphamthi
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dạ , em xin chào các anh chị trong gia đình Vietditru,
Em qua Mỹ diện K1 và có thẻ xanh 2 năm , hiện thẻ xanh của em sẽ hết hạn vào đầu tháng 2 năm 2018 . Em đã gửi đơn I-751 để remove status tuần trước và hôm qua đã nhận thư hồi âm của USCIS. Trong thư ( I-797, Notice of Action) họ viết :
“ Your conditional resident status is extended for a period of one year from the expiration date on your conditional resident card . During the one-year extension you are authorized employment and travel.”
Cho em xin hỏi là nếu em về Việt Nam , em chỉ cần cầm giấy này để trình cho hải quan khi em quay lại Mỹ ? Hay em phải cần xin thêm giấy Re-entry ? Và thẻ xanh còn hạn 2 tháng vô lại Mỹ có vấn đề gì không ạ ?
Vì em có việc gấp cần về Việt Nam mà thấy lo lắng và hoang mang quá . Xin các anh chị nào có kinh nghiệm giống em có thể chia xẻ giúp em với !
Em xin cám ơn các anh chị.

608103 top -

Bạn nên lấy hẹn tại văn phòng USCIS địa phương để xin họ đóng dấu thẻ xanh 1 năm vào VN passport của bạn.

Bạn vào thư viện đọc:
4.1.7a. InfoPass Lấy hẹn với USCIS

608108 top -
Cám ơn Cochin nhiều nhé !

608111 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image