.
Hồ sơ F3 - Jason - August 2005
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cột IV Fee của thằng em em là PAID và cột IV Application là COMPLETE
AOS service 120$ , và 325$ cung đã PAID. Vậy là thằng em của em sẽ được di cùng ba me phải không?
Tuổi CSPA chỉ được khoá khi thoả tất cả các điều sau:
1. Lịch visa đáo hạn
2. Đã điền và nộp DS-260.

Em của bạn vẫn còn thiếu điều kiện số 1.

606852 top -

Dạ thanks co chin a. Nha em da nop DS-260 và complete ho sơ , nhan welcome roiluon roi ạ Gio chi con chờ lich visa dáo han thôi a. https://egov.uscis.gov/casestatus/landing.do tren dây thi status là Approved lươn roi ạ.

Vay la chi con cho dieu kieu so 1) thọi. Ban dầu 2 dua em k co tên lúc dang nhap vào xem Applicant Information , sau khi kiện CSPA thì tên thằng em dươc lên danh sách và dc yêu cầu dong tiền (325$ và làm DS260) , sau đó em vào xem lai hô sơ thi status là complete vao thang 11/2016.

Vậy la no co khả nang di cao không vay cô Chịn

Em cam on

606866 top -

Bạn bấm vào Tuổi CSPA phía trên hàng ngang để tính tuổi.

606869 top -
Trang xác nhận đơn DS-260: bản in từ hệ thống CEAC. (Có thể tùy ý in màu cho đẹp). Cho em hỏi là Sau khi đăng nhập thì in trang nào , vì có qua nhiều trang. Thanks

607605 top -

607614 top -
Thanks chi Tâm , em đã biết cách. À chi Tâm ơi , cách đây 1 2 hôm có người tự xưng là làm việc ở lãnh sự quán , goi điện về nhà em (dt bàn), ( chỉ xưng la làm viec ở lanh sự, không nói tên, nói tiêng việt) nói là thằng em của em không nên di khám suc khoẻ de khỏi ton tiền , và đừng đi phỏng vấn vì nó qua tưổi CSPA rồi, cho dù kiện thành công bên US nhưng lanh sự quán ở VN không chấp nhận. Em thấy vô lý quá, lanh sự quán làm việc gì cũng phải ro ràng, wa email, or gửi thư về dia chỉ , chứ ai mà làm việc wa phone. Hơn nữa thằng em của em co tên trong danh sách interview mà.

Lãnh sự quán không bao giờ gọi điện thoai như vậy đúng k chi Tâm? Em cảm ơn, nghe câu hỏi của em có vẻ silly quá đúng không, nhưng trả lời giúp em nhẹ

607865 top -

anhphamstiva! bạn không nên nghe & làm theo cuộc gọi điện thoại đó,lãnh sự quán không làm việc theo kiểu như vậy.

607872 top -

Hi cả nhà,

Cho em hỏi là câu 13 của Form 6059B

13. I am caring currency or monetary instruments over $10.000 U.S or foreign equivalent: Yes--- No--- (see definition of monetary instruments on reverse)

Theo như em biết thi mối người được mang tối đa là 5000USD + 15 triệu VND. gia sử nhà 4 người đi , thì sẽ là 20 000 USD. Vậy em trả lời cho câu 13 là YES đúng không ạ? ( vì có 1 bai viết hương dẫn check No toan bộ cho câu 10-14 )

https://www.cbp.gov/sites/default/files ... LISH_0.pdf >> Và nếu vậy phần Description of Articles mình sẽ điền gì vậy a.

Em cảm ơn cả nhà

608051 top -

Cho em hỏi là câu 13 của Form 6059B

13. I am caring currency or monetary instruments over $10.000 U.S or foreign equivalent: Yes--- No--- (see definition of monetary instruments on reverse)

Theo như em biết thi mối người được mang tối đa là 5000USD + 15 triệu VND. gia sử nhà 4 người đi , thì sẽ là 20 000 USD. Vậy em trả lời cho câu 13 là YES đúng không ạ?
Mỗi thành viên được mang theo $5000 USD. Gia đình bạn mang theo tổng cộng $20.000 thì phải trả lời YES. Rồi ghi số tiền cụ thể vào câu 15.

vì có 1 bai viết hương dẫn check No toan bộ cho câu 10-14
Hướng dẫn check NO như vậy là sai. (Bạn xem bài hướng dẫn đó từ nguồn nào?)

Và nếu vậy phần Description of Articles mình sẽ điền gì vậy a.
Phần liệt kê thêm những gì bạn mang quá quy định. Hoặc báo cáo v/v bạn có nhờ người khác mang tiền giùm bạn.

ImageCBP Form 6059B

608055 top -
Em cám ơn chi Tâm đã trả lợi

Đây là link bài hướng dẫn . Xin hướng dẫn cách điền mẫu đơn 6059B và I-94 khi đương đơn và gia đình đến Mỹ bằng Visa nhập cư.

http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=7&t=2636

608078 top -

Thanks bạn đã gửi link.

Bài viết chưa update từ năm 2008 đến giờ. Tuy nhiên, phần trả lời câu số 13 như vậy thì có lẽ tác giả có chút thiếu sót vì quên chưa ghi thêm câu: "Trả lời NO khi bạn mang theo dưới $10000 USD".

Thanks bạn.

608082 top -
Hồ sơ F3 - Jason - August 2005
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
6879 Amherst St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Thông tin LSQ: Bộ phận Thị thực Định cư giới hạn giờ mở cửa buổi chiều trong tháng 12/2017.

Từ nay đến hết tháng 12, Bộ phận Thị thực Định cư sẽ chỉ mở cửa làm việc buổi chiều các ngày 12, 18, 19, 21, 26 và 28. Các đương đơn đã phỏng vấn và nhận được giấy xanh Lãnh Sự Quán yêu cầu bổ túc hồ sơ có thể đến nộp giấy tờ từ 1:00 đến 2:00 giờ chiều các ngày nêu trên. Chúng tôi thành thật xin lỗi về sự bất tiện này. Bộ phận Thị thực Định cư sẽ trở lại lịch làm việc buổi chiều như thường lệ vào tháng Một, từ 1:00 đến 2:00 giờ chiều các ngày làm việc trong tuần, không kể thứ Tư và ngày lễ, trừ khi chúng tôi có thông báo khác.

Image
Image
Image