.
Câu lạc bộ F3 - Ngày ưu tiên năm 2007
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Rất vui khi toàn thể các bạn hiện hữu trong group F3-2007, tuy ít ỏi , nhưng tất cả hồ sơ mọi người đều đã được mở. Theo mình, để tránh phạm quy và thuận tiện hơn cho những thắc mắc nho nhỏ, vậy TranUyen và các bạn có đồng ý chúng ta sẽ liên lạc trao đổi nhau qua FB, viber hay email của nhau để tiện trao đổi không? Nếu thấy ý kiến này là hợp lý thì bạn TranUyen cho số điện thoại hay FB và các bạn trong nhóm ta sẽ kết nối với bạn. Sở dĩ tôi đưa ra ý kiến này cũng vì sợ có những việc nhỏ và có bạn cũng bận rộn công việc nên không có thời gian để nghiên cứu hết những chỉ dẫn hữu ích trên vietditru, cũng như khi chúng ta 8888 trên diễn đàn này lại không hay cho lắm. Vì theo quan điểm của cá nhân tôi thì thấy rằng khi điều gì bức bí lắm thì mới mạn phép làm phiền đến Ban điều hành VDT. Và dẫu sao chúng ta cũng rất lấy làm cám ơn sự nhiệt tình, nhanh chóng giải đáp, hướng dẫn của Ban điều hành Vietditru đối với tất cả mọi người.

613038 top -
Xin chào các bạn , tình hình hồ sơ bạn TranUyen đã complete chưa và được xác nhận DS260 chưa. Hai bạn Nadia và mrHien chắc cũng đang tiến hành các bước và mọi việc đều tốt đẹp, trôi chảy cả chứ? còn bạn thuytrang (tháng 7/2007) đã nhận được Welcome letter chưa vậy?
Còn khoảng hơn tuần nữa sẽ có lịch visa bulletin của Jul 2019 rồi, mong hồ sơ F3-2007 thuận buồm xuôi gió.Chúc mọi người gặp nhiều may mắn, thuận lợi.

613097 top -
Chào cả nhà. Cám ơn TommyVu đã hỏi thăm. Mình đã gửi email cho NVC xin ID number cách đây 10 ngày mà chưa thấy trả lời nữa, chắc đợi thêm vài ngày nữa xem sao. Hiện tại mình đã chuẩn bị xong civil documents và cả I-864, chờ được đóng tiền và điền đơn, submit. Hồ sơ của nhà bạn và Nadia & Mr.Hiền tới đâu rồi? Đã submit hết chưa? Mong mọi việc suôn sẻ nhé!

613107 top -
Chào các anh chị, có lẽ cũng giống như các anh chị đã open hồ sơ, hồ sơ nhà mình mới mở hôm 3/6 này và cũng đang chuẩn bị hồ sơ nhân sự và tiến hành các bước, hy vọng mọi chuyện sẽ trôi chảy.
- Hồ sơ TranUyen đã complete chưa vậy?
- Hồ sơ của TommyVu và MrHien ?
Cám ơn các anh chị đã chia sẽ và hỏi thăm.

613115 top -

Cám ơn ý tưởng của bạn TommyVu.
Nếu các bạn ủng hô ý này.

Tôn trọng thông tin cá nhân, các bạn có thể gởi mail cho TranUyen theo địa chỉ email [email protected] để cung cấp số điện thoại của các bạn (số nào có sử dụng viber nhé!)

613142 top -

As of 10-June-2019 we are reviewing documents submitted to us on 12-May-2019.
NVC đang duyệt đến những hồ sơ upload ngày 12/5/2019.

TranUyen thường cập nhật thông tin này để các bạn lưu ý, nếu thấy NVC đã duyệt hồ sơ vượt qua ngày mình submit rồi, mà vẫn chưa thấy NVC phản hồi gì, thì AskNVC nhắc NVC nhe, vì có thể hồ sơ của mình bị "trôi", NVC bỏ sót!

As of 10-JUNE-2019, we are responding to emails received on 15-MAY-2019.
NVC đang trả lời đến những email gởi NVC ngày 15/5/2019.

613143 top -

Nhắn gởi các bạn chưa submit hồ sơ,

Đầu tháng 6 thấy có thông tin đáng tin cậy trên các group facebook là có hồ sơ bị NVC checklist bắt nộp thêm bản dich. Không biết đó có phải là yêu cầu mới của NVC không? hay chỉ là trường hợp bị "xui" theo yêu cầu của người duyệt hồ sơ!

Xem trên website NVC thì vẫn thấy ghi:
"All documents not written in English, or in the official language of the country in which you are applying for a visa, must be accompanied by certified translations."
nghĩa là chỉ cần dịch khi văn bản không phải tiếng Anh cũng không phải tiếng Viêt.

Theo dõi hỏi thăm (trong nhóm offline cafe và các nhóm trên fb), một số trường hợp vừa được NVC duyệt completed trong tháng 6 thì được biết họ cũng không upload bản dịch và không bị checklist vì chuyện này!

TranUyen lo lắng vì TranUyen đã submit đang chờ duyệt, mà không có upload bản dịch nào (trừ 1 khai sanh tiếng Pháp thì có bản dịch tiếng Anh).

Vì vậy xin nhắn các bạn chưa submit thì lưu ý việc này!

613144 top -

Hello các bạn,

Từ ý tưởng của bạn TommyVu, đã có group viber F3-2007 với một số thành viên để chia xẻ hỗ trợ nhạu những việc không tiện public.

Bạn nào muốn tham gia group viber này thì báo số điện thoại (có sử dụng viber) vào email [email protected] nhe!

613191 top -
Hai bạn Nadia và mrHien tình hình hồ sơ gia đình 2 bạn ra sao rồi? Các bạn đã có WL và đóng phí, cung như submitted hết các hồ sơ chưa? Tình hình ra sao cho các bạn cùng hay nha.

613230 top -
Hồ sơ gia dình đã đóng phí và sunbmitted hồ sơ và đợi...

613290 top -
Câu lạc bộ F3 - Ngày ưu tiên năm 2007
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image